Tydol PM (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P15482

98.900 VND

Mua hàng và tích  2.967 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Acetaminophen 500mg, Diphenhydramine HCl 25mg

Công dụng: Điều trị các triệu chứng của cảm lạnh, cúm và viêm mũi dị ứng: Chảy nước mũi, đau đầu, sốt, đau họng, đau cơ, hắt hơi, đau nhức…

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên

Hình thức: Viên nén dài bao phim

Thương hiệu: OPV

Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
- Acetaminophen 500mg
- Diphenhydramine HCl 25mg
- Tá dược: Tinh bột ngô, tinh bột tiền hồ hóa, silic oxyd dạng keo khan, natri starch glycolat, povidon, magnesium stearate, talc, opadry II white, opadry II blue.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Điều trị các triệu chứng của cảm lạnh, cúm và viêm mũi dị ứng: Chảy nước mũi, đau đầu, sốt, đau họng, đau cơ, hắt hơi, đau nhức, ngứa mũi họng, đỏ/ngứa/chảy nước mắt.
- Điều trị ngắn hạn tình trạng mất ngủ ở bệnh nhân bị đau.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Mẫn cảm với bất kỳ thành phần của thuốc.
- Không dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi.
- Phì đại tiền liệt tuyến.
- Bệnh phổi tắt nghẽn mạn tính (COPD).
- Phụ nữ có thai và phụ nữ cho con bú.
- Không dùng với các thuốc khác có chứa acetaminophen.

Liều dùng
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần.
- Không dùng quá 4 viên trong 24 giờ.
- Dùng đường uống

Tác dụng phụ
– Buồn ngủ, kích động, bồn chồn, mệt, khô miệng, buồn nôn, bí tiểu, nhìn đôi.
– Dùng acetaminophen liều cao và kéo dài có thể gây suy tế bào gan.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu:
+ Đau nhiều hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày.
+ Sốt nặng thêm hoặc kéo dài hơn 3 ngày.
+ Xuất hiện triệu chứng mới.
- Rượu, các thuốc làm dịu và an thần có thể làm tăng tác dụng gây buồn ngủ.
- Không dùng thuốc này nếu đang điều trị với các thuốc ức chế men monoamin oxidase (MAOI), hoặc mới ngưng các thuốc này trong vòng 2 tuần.
- Phụ nữ có thai và cho con bú: Các nghiên cứu trên động vật không phát hiện bất cứ nguy hại nào đến sự mang thai và sự phát triển của phôi thai-bào thai. Các nghiên cứu trên người chưa thấy có những biểu hiện có hại cho mẹ và trẻ đang bú mẹ. Chỉ dùng acetaminophen ở người mang thai khi thật cần thiết.
– Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc: Thuốc có thể gây buồn ngủ. Cẩn trọng khi lái xe hoặc vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
– Rượu, thuốc an thần khi dùng đồng thời với thuốc kháng histamin làm tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương.
– Thuốc ức chế monoamin oxidase kéo dài và làm tăng tác dụng kháng cholinergic của thuốc kháng histamin.

Bảo quản: Ở nhiệt độ từ 25°C đến 30°C, nơi khô ráo

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: OPV

Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm OPV (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.
e-catalogue september