Paracetamol 500mg (Hộp 5 vỉ x 10 viên)

: P13707

32.500 đ

Mua hàng và tích 975 điểm thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 500mg

Công dụng: Hạ nhiệt, giảm đau. Không gây lệ thuộc thuốc, không gây kích ứng đường tiêu hóa.

Đối tượng sử dụng: Người lớn

Hình thức: Viên nén

 Thương hiệu: Mediplantex

 Nơi sản xuất: Công ty Cổ Phần DượcMediplantex Miền Nam (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Đủ thuốc chuẩn, tư vấn tốt.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Paracetamol 500mg
Tá dược vừa đủ 1 viên. 

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa. 
+ Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.
+ Sốt do nhiễm khuẩn, viêm họng, viêm phế quản.
+ Làm giảm đau nhức và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm, sốt do virus.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Quá mẫn cảm với thuốc.
- Người bệnh suy gan hoặc thận nặng.
- Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).
- Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

Liều dùng và cách dùng
* Liều dùng:
- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1-2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
- Trẻ em từ 7-11 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2-3 lần/ngày.
- Trẻ em từ 3-6 tuổi: Uống 1/2 viên/lần x 2-3 lần/ngày.

Tác dụng phụ
- Ban da, buồn nôn, nôn và các phản ứng khác thi thoảng xảy (thường là ban đỏ, mề đay). Loạn tạo máu, thiếu máu.
- Bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày. 
- Hiếm gặp các phản ứng quá mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Hỏi ý kiến bác sĩ nếu điều trị kéo dài quá 5 ngày ở trẻ em và quá 10 ngày ở người lớn.
- Không được uống rượu trong thời gian điều trị.
- Hỏi ý kiến bác sĩ khi dùng cho trẻ dưới 3 tuổi.
- Trẻ em dưới 12 tuổi liều dùng hàng ngày không vượt quá 2 gam.

Thời kỳ mang thai và cho con bú:
- Thời kỳ mang thai: Chỉ nên dùng khi thật cần. 
- Thời kỳ cho con bú: Không thấy có tác dụng không mong muốn ở trẻ nhỏ bú mẹ.

Người lái xe và vận hành máy móc:
Được dùng. 

Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C

Đóng gói: Hộp 5 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Mediplantex

Nơi sản xuất: Công ty Cổ Phần Dược Mediplantex Miền Nam (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.