Terpin Cophan (10 vỉ x 10 viên)

: P11164

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Terpin hydrate 100 mg, Dextromethorphan hydrobromide 10 mg

Công dụng: Giảm ho, long đàm

Đối tượng sử dụng: Trẻ em > 6 tuổi và người lớn.

Hình thức: Viên nang

Thương hiệu: Mekophar

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Hóa - Dược phẩm Mekophar (Việt Nam)

Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Terpin hydrate 100mg, Dextromethorphan hydrobromide 10mg
Tá dược vừa đủ 1 viên.
(Microcrystalline cellulose, Tinh bột khoai tây, Polysorbate 80, Sodium lauryl sulfate, màu Blue patente, màu Tartrazine).

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Giảm ho, long đàm. Dùng trong các trường hợp ho do cảm lạnh thông thường, viêm nhiễm đường hô hấp, do kích ứng.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. 
- Đang điều trị các thuốc ức chế monoaminoxydase (IMAO). 
- Trẻ em dưới 2 tuổi. 
- Trẻ em có tiền sử động kinh hoặc co giật do sốt cao. 

Liều dùng và cách dùng
- Người lớn: Uống 1– 2 viên/lần, ngày 2– 3 lần. 
- Trẻ em > 6 tuổi: Uống 1 viên/lần, ngày 2– 3 lần.

Tác dụng phụ
- Chóng mặt, buồn nôn,…
Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Ho có quá nhiều đàm, ho mãn tính ở người hút thuốc, hen hoặc tràn khí. 
- Suy hô hấp. 
- Trẻ em bị dị ứng. 
- Người lái xe hoặc vận hành máy. 
Thời kỳ mang thai - cho con bú
- Chống chỉ định cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú. 

Tương tác (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Tránh dùng cùng với Quinidin, các thuốc ức chế thần kinh trung ương, rượu hoặc thức uống có cồn.
- Không kết hợp với các thuốc ho (làm khô đàm hoặc làm long, loãng đàm) khác.

Bảo quản: Nơi khô mát, nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Mekophar

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Hóa - Dược phẩm Mekophar (Việt Nam)

*Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.
e-catalogue september