Panadol 500mg (Hộp 10 vỉ x 12 viên)

: P02119

120.000 VND

Mua hàng và tích  3.600 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 500mg.

Công dụng: Giúp giảm đau, hạ sốt.

Đối tượng sử dụng:Người lớn, trẻ trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén dài bao phim

Thương hiệu: Galxosmith Kline

Nơi sản xuất: Malaysia

Xem các nhà thuốc còn hàng

product-brand

GSK OTC

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần 
Hoạt chất: Paracetamol 500mg
Tá dược: Pregelatinised Starch, Maize Starch, Povidone, Potassium Sorbate, Talc, Stearic Acid, Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC),Triacetin 

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)                                    
Panadol chứa paracetamol là một chất giảm đau, hạ sốt
Panadol có hiệu quả trong:
Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm:
- Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.                                                  
- Hạ sốt 

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Chống chỉ định paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc. 

Liều dùng 
* Liều dùng:                                                                      
Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên                                                                         
Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1 - 2 viên/lần), sau mỗi 4 - 6 giờ nếu cần.
Chỉ dùng đường uống.    
Liều tối đa hàng ngày: 4000mg (8 viên). 
Không dùng quá liều chỉ định
Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ
Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ
Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày.
Trẻ em dưới 6 tuổi
Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi

Tác dụng phụ                                                                           
- Rối loạn máu và hệ bạch huyết: Giảm tiểu cầu: rất hiếm                                                                                                                       
- Rối loạn hệ miễn dịch: Phản ứng quá mẫn, phản ứng mẫn cảm trên da như ban đỏ, phù mạch, hội chứng Stevens - Johnson: rất hiếm
- Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất: Co thắt phế quản ở các bệnh nhân mẫn cảm với aspirin và các NSAID khác: rất hiếm                                                                 - Rối loạn gan mật: Bất thường gan: rất hiếm

Thận trọng 
Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven - Johson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng lyeli, hội chứng ngoại ban mụn mũ toàn thân cấp tính (AGEP).
Có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan trên những bệnh nhân đang bị các bệnh về gan. Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi dùng thuốc này.
Nếu các triệu chứng còn dai dẳng, tham khảo ý kiến bác sỹ.
Để xa tầm tay trẻ em.
* Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
Phụ nữ có thai:                                                                   
Các nghiên cứu trên người và động vật vẫn chưa xác định được bất kỳ nguy cơ nào của paracetamol đối với thai kỳ hoặc sự phát triển phôi thai 
Phụ nữ cho con bú:                                                                 
- Các nghiên cứu trên người với paracetamol không xác định được bất cứ nguy cơ nào đối với phụ nữ cho con bú hoặc trẻ bú mẹ.                                                              - Paracetamol qua được hàng rào nhau thai và được bài tiết vào sữa mẹ. 
* Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc:                                                                       
Thuốc dường như không gây ảnh hưởng tới khả năng lái xe và vận hành máy móc

Tương tác thuốc                                                                   Sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu; dùng thuốc không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

Bảo quản: Bảo quản nơi khô ráo, dưới 30°C 

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 12 viên 

Thương hiệu: Galxosmith Kline

Nơi sản xuất: Malaysia

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.                                                                            Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm. 

 

 

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.