Celerzin 10mg (Hộp 2 vỉ x 10 viên)

: P14638

8.000 đ

Giá đã bao gồm Thuế.
Phí vận chuyển và các chi phí khác (nếu có) sẽ được thể hiện khi đặt hàng.

Hoạt chất: Cetirizin dihydroclorid 10mg

Công dụng: Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa, mày đay mạn tính vô căn, viêm kết mạc dị ứng 

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên

Hình thức: Viên nén bao phim

Thương hiệu: Bidiphar

Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Dược – Trang Thiết Bị Y Tế Bình Định (Việt Nam)

Danh sách nhà thuốc còn hàng
Sản phẩm còn hàng tại nhà thuốc
Mua trực tiếp tại các nhà thuốc còn hàng gần nhất hoặc liên hệ đặt hàng nhanh chóng qua tổng đài 1800 6821

Các hình thức giao hàng

Viettel Post

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Đủ thuốc chuẩn, tư vấn tốt.

Tích lũy P-Xu Vàng thưởng và sử dụng P-Xu Vàng cho mọi giao dịch.

Thành phần
Hoạt chất: Cetirizin dihydroclorid 10mg
Tá dược: Flowlac, Era-tab, PVP, Magnesi stearat, Talc, HPMC, nước cất, Titan dioxyd, PEG 4000

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Điều trị triệu chứng viêm mũi dị ứng dai dẳng, viêm mũi dị ứng theo mùa.
- Mày đay mạn tính vô căn ở người lớn và trẻ em trên 12 tuổi và viêm mũi dị ứng theo mùa ở trẻ em trên 12 tuổi.
- Viêm kết mạc dị ứng.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Những người có tiền sử dị ứng với Cetirizin với Hydroxyzin.

Liều dùng
- Cetirizin được dùng đường uống. Mặc dù thức ăn có thể làm giảm nồng độ đỉnh trong máu và kéo dài thời gian đạt nồng độ đỉnh, nhưng không ảnh hưởng đến mức hấp thụ thuốc, cho nên có thể uống cùng hoặc ngoài bữa ăn.
- Người lớn và trẻ em từ 6 tuổi trở lên: 1 viên/ngày
- Hiện nay, chưa có số liệu nào gợi ý cần phải giảm liều ở người cao tuổi. Tuy vậy, phải giảm nửa liều ở người suy thận.
- Người bệnh có chức năng thận suy giảm (độ thanh thải creatinin là 11 - 31ml/phút) người bệnh đang thẩm tích máu (độ thanh thải creatinin < 7ml/phút) và bệnh nhân suy gan dùng liều là 5mg/lần/ngày.

Tác dụng phụ
- Thường gặp: gây ngủ gà, mệt mỏi, khô miệng, viêm họng, chóng mặt, nhức đầu, buồn nôn.
- Ít gặp: Chán ăn hoặc tăng thèm ăn, bí tiểu, đỏ bừng, tăng tiết nước bọt.
- Hiếm gặp: Thiếu máu tan máu, giảm tiểu cầu, hạ huyết áp nặng, choáng phản vệ, viêm gan, ứ mật, viêm cầu thận.
Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Cần phải điều chỉnh liều ở người suy thận vừa hoặc nặng, người đang thẩm phân thận nhân tạo, người suy gan.
- Tránh dùng đồng thời Cetirizin với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương, vì làm tăng thêm tác dụng của thuốc này.
Lái xe
Thuốc có thể gây ngủ gà, cần thận trọng khi lái xe và vận hành máy.
Thai kỳ
- Tuy cetirizin không gây quái thai ở động vật, nhưng không có những nghiên cứu đầy đủ trên người mang thai, cho nên không dùng khi có thai.
- Cetirizin bài tiết qua sữa mẹ nên không dùng cho phụ nữ đang thời kỳ cho con bú.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Đến nay chưa thấy tương tác đáng kể với các thuốc khác. Độ thanh thải Cetirizin giảm nhẹ khi uống 400mg theophylin.

Bảo quản: Nơi khô mát, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Bidiphar

Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Dược – Trang Thiết Bị Y Tế Bình Định (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.