Gimfastnew 120mg (Hộp 2 vỉ x 10 viên)
Mã: P14199
46.000 đ
Hoạt chất: Fexofenadin hydroclorid 120mg
Công dụng: Điều trị triệu chứng viêm mũi di ứng như: Hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt, mày đay vô căn mạn tính.
Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên
Hình thức: Viên nén dài bao phim
Thương hiệu: Agimexpharm
Nơi sản xuất: Công ty CP Dược phẩm Agimexpharm (Việt Nam)
Xem các nhà thuốc còn hàng
Các hình thức giao hàng
Freeship cho đơn hàng từ 300.000 đ
Viettel Post
Ahamove
Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.
Đủ thuốc chuẩn, tư vấn tốt.
Tích lũy P-Xu Vàng thưởng và sử dụng P-Xu Vàng cho mọi giao dịch.
Thành phần
- Mỗi viên nén dài bao phim chứa: Fexofenadin hydroclorid 120mg
- Tá dược vừa đủ 1 viên: Tinh bột tiền gelatin hóa, Lactose, Microcrystalline cellulose, Croscarmellose natri, Magnesi stearat, Hydroxypropyl methylcellulose, Povidon, Titan dioxid, Polyethylene glycol 6000, Talc, Polysorbate 80, Oxid sắt đỏ, Oxid sắt vàng.
Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Điều trị triệu chứng viêm mũi di ứng như: Hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt, mày đay vô căn mạn tính.
Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Không dùng cho trẻ em <12 tuổi.
Liều dùng
- Người lớn và trẻ em ≥12 tuổi: 1 viên/lần, 1 lần/ngày.
- Đối với bệnh nhân suy thận nhẹ và vừa (CrCL: 41 - 80ml/phút) hoặc nặng (CrCL: 11 - 40ml/phút) liều khởi đầu được khuyến cáo là 60mg một lần duy nhất trong 24 giờ.
- Bệnh nhân suy gan không cần giảm liều.
Tác dụng phụ
- Thường gặp: Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, đau bụng kinh, khó tiêu, mệt mỏi.
Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Thận trọng đối với người lớn tuổi, bệnh nhân suy gan hoặc suy thận.
- Cần ngưng fexofenadin ít nhất 24 - 48 giờ trước khi tiến hành các thử nghiệm kháng nguyên trong da.
Tác dụng của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc
Thuốc ít ảnh hưởng tới người lái xe và vận hành máy móc. Bệnh nhân có thể lái xe hoặc làm các công việc đòi hỏi sự tập trung. Tuy nhiên, để phát hiện những người mẫn cảm, có phản ứng bất thường với thuốc như: Chóng mặt và ngủ gật, nên kiểm tra phản ứng cá nhân trước khi lái xe hoặc thực hiện các công việc phức tạp.
Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Fexofenadin hydroclorid không chuyển hóa ở gan nên không tương tác với các thuốc khác qua cơ chế gan.
- Dùng phối hợp với erythromycin hoặc ketoconazol làm tăng nồng độ fexofenadin trong huyết tương gấp 2 - 3 lần. Tuy nhiên, sự gia tăng này không ảnh hưởng khoảng QT cũng như trên dược động học của erythromycin hoặc ketoconazol và không làm gia tăng phản ứng phụ của các thuốc này khi dùng riêng lẻ.
- Thuốc kháng acid chứa nhôm hay magnesi làm giảm hấp thu fexofenadin. Nên dùng cách 2 giờ với các thuốc này.
Bảo quản: Để ở nhiệt độ dưới 30°C, tránh ẩm và ánh sáng.
Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 10 viên nén dài bao phim.
Thương hiệu: Agimexpharm
Nơi sản xuất: Công ty CP Dược phẩm Agimexpharm (Việt Nam)
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.