Meyerdefen 300mg (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P15815

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Dexibuprofen 300mg

Công dụng: Điều trị làm giảm các dấu hiệu và triệu chứng của viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp, các chứng đau nhẹ, đau do cảm lạnh thông thường,...

Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em trên 18 tuổi

Hình thức: Viên nén bao phim

Thương hiệu: Meyer - BPC

Nơi sản xuất: Công ty Liên doanh Meyer - BPC (Việt Nam)

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Dexibuprofen 300mg
Tá dược: Lactose, Tinh bột đã gelatin hóa, Kollidon XL10, Aerosil, Magnesi stearat, Eudragit L 100, HPMC 606, HPMC 615, PEG 6000, Talc, Titan dioxyd vừa đủ 1 vien.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Làm giảm các dấu hiệu và triệu chứng của viêm khớp dạng thấp, viêm khớp dạng thấp dỗ kích thính, viêm xương khớp, các chứng đau nhẹ, đau do cảm lạnh thông thường, đau lưng, đau sau phẫu thuật, viêm cột sống, nhức đầu, đau răng, đau cơ, đau dây thần kinh, bệnh gút cấp, bong gân, thâm tím, đau thứ cấp trong viêm gân, viêm bao gân, viêm màng hoạt dịch.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Quá mẫn với bất kì thành phần nào của thuốc.
- Loét đường tiêu hóa.
- Rối loan huyết học. gan, thân nặng.
- Cao huyết áp nặng.
- Suy tim nặng.
- Hen suyễn, co thắt phế quản khi dùng aspirin, phản ứng nhay cảm khác do aspirin hoặc NSAIDS khác.

Liều dùng 
Nên dùng liều thấp nhất có hiệu lực và nên dùng thuốc cùng với thức ăn.
- Người lớn: 300 mg x 3-4 lần/ngày, tối đa 1.200 mg/ngày.
- Trẻ em và thanh thanh thiếu niên (< 18 tuổi): Chưa có nghiên cứu đầy đủ về độ an toàn và hiệu quả khi sử dụng, vì thế không khuyến cáo dùng dexibuprofen ở nhóm đối tượng này.
- Người cao tuổi. Liều tương tự như liều người lớn, tuy nhiên cần thân trọng sử dụng thuốc đối với người trên 65 tuổi, ADR trên hệ tiêu hóa như viêm loét và chảy máu dạ dày dẫn đến từ vong rất khác nhau giữa các người bệnh, vì vậy cần dùng liều thấp nhất và thời gian diều trị ngắn nhất có hiệu quả.

Tác dụng phụ
- Rối loạn tiêu hóa.
- Hiếm gặp sốc, thay đổi huyết học, hội chứng Stevens Johnson và hội chứng Lyell, rối loạn chức năng gan, thận, hệ thần kinh trung ương. hệ tuần hoàn. hệ giác quan, hệ tim mạch.
- Nguy cơ huyết khối tim mạch.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Thận trọng bệnh nhân bệnh Lupus ban đỏ hệ thống, bệnh mô liên kết hỗn hợp, viêm loét ruột kết, ung thư dạ dày, bệnh Crohn's. Người già.
- Độ an toàn và hiệu quả ở trẻ em < 4 tuổi, trẻ em < 12 tháng tuổi và sơ sinh chưa được thiết lập.
- Thận trọng khi chỉ định các trường hợp đau, sốt nặng, viêm cấp. Tránh điều trị dài ngày.
* Nguy cơ huyết khối tim mạch:
- Các thuốc chống viêm không steroid (NSAIDS), không phải aspirin, dùng đường toàn thân, có thể làm tăng nguy cơ xuất hiện biến cố huyết khối tim mạch, bao gồm cả nhồi máu cơ tim và đột quy, có thể dẫn đến tử vong. Nguy cơ này có thể xuất hiện sớm trong vài tuần đầu dùng thuốc và có thể tăng lên theo thời gian dùng thuốc. Nguy cơ huyết khối tim mạch được ghi nhận chủ yếu ở liều cao.
- Bác sĩ cần đánh giá định kỳ sự xuất hiện của các biến cố tim mạch, ngay cả khi bệnh nhân không có các triệu chứng tim mạch trước đó. Bệnh nhân cần được cảnh báo về các triệu chứng của biến cố tim mach nghiêm trọng và cần thăm khám bác sĩ ngay khi xuất hiện các triệu chứng này.
- Để giảm thiểu nguy cơ xuất hiện biến cố bất lợi, cắn sử dụng dexibuprofen ở liều hàng ngày thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất có thể.
* Trường hợp phụ nữ có thai và cho con bú:
- Thời kỳ mang thai: Chi sủ dụng khi thật cần thiết.
- Thời kỳ cho con bú: Không dùng.
* Lái xe và vận hành máy móc: chưa có dữ liệu

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Methotrexat
- Thận trọng khi phối hợp: ACEI, thuốc chống đông coumarin, aspirin, furosimid, lithi.

Bảo quản: Trong bao bì kín, nơi khô, tránh ánh sáng. Nhiệt độ không quá 30°C.

Đóng gói: Hộp 3 vỉ, 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Meyer - BPC

Nơi sản xuất: Công ty Liên doanh Meyer - BPC (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

 

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.
e-catalogue september