Dromasm Fort 80mg (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P14658

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Drotaverin hydrochlorid 80mg

Công dụng: Chống co thắt cơ trơn

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em từ 1 tuổi

Hình thức: Viên nén

Thương hiệu: Dược phẩm Hà Tây

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây (Việt Nam) 

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Drotaverin hydrochlorid 80mg.
Tá dược vừa đủ 1 viên.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Chống co thắt cơ trơn trong các trường hợp:
Co thắt dạ dày-ruột. Hội chứng ruột bị kích thích.
Cơn đau quặn mật và các co thắt đường mật: Sạn đường mật và túi mật, viềm đường mật.
Cơn đau quặn thận và các co thắt đường niệu-sinh dục: Sỏi thận, sỏi niệu quản, viêm bề thận.
Viêm bàng quang.
Đau bụng kinh.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Mẫn cảm với mộit trong các thành phần của thuốc.
Suy gan nặng, suy thận nặng hay suy tim nặng (hội chứng hiệu suất thấp)
Block nhị thất độ II, III
Tụt huyết áp
Trẻ em dưới 1 tuổi

Liều dùng
Người lớn: 1-3 viên/ngày, mỗi lần Iviên.
Trẻ trên 6 tuổi: 1-2 viên/ngày, mỗi lần 1 viên.
Từ 1-6 tuổi: Dùng theo chỉ dẫn của thầy thuốc, nên chọn hàm lượng thấp hơn cho phù hợp.

Tác dụng phụ
Hiếm gặp:
+ Đỏ bừng mặt, nhịp tim nhanh, tăng huyết áp nhẹ.
+ Chóng mặt, ngủ gà, an thần, nhức đầu.
+ Buôn nôn, táo bón, chán ăn, tiêu chảy. Hy + Quá mẫn gan, viêm gan mãn tính.
Thông báo cho bác sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
QUÁ LIỀU
Quá liều: Có thể xảy ra block nhĩ thất, ngừng tim, tê liệt trung tâm hô hấp.
Xử trí: Khi gặp phải những dấu hiệu và triệu chứng quá liều cần phải ngừng thuốc ngay và đến ” cơ sở y tế gần nhất.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Rối loạn chuyển hóa porphyrin
Phụ nữ có thai và cho con bú.
Độ an toàn và hiệu lực của thuốc ở trẻ em chưa được xác định.
PHỤ NỮ CÓ THAI VÀ CHO CON BÚ
Thời kỳ mang thai: Các nghiên cứu trên vật thí nghiệm không thấy thuốc gây quái thai. Tuy vậy, cũng như đa số các thuốc khác, để thận trọng, nên tránh dùng Drotaverin hydroelorid kéo dài trong thời kỳ mang thai, chỉ dùng khi thật cần thiết theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc.
Thời kỳ cho con bú: Khi sử dụng cho phụ nữ đang nuôi con bú không nên dùng thuốc kéo dài, chỉ dùng khi thật cần thiết theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc.
LÁI XE VÀ VẬN HÀNH MÁY MÓC


Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Các thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc và morphin có tác dụng hiệp đồng với thuốc.
Khi dùng đồng thời thuốc gây cản trở tác dụng điều trị của levodopa ở người bệnh Parkinson, do vậy tránh sử dụng đồng thời 2 thuốc này khi điều trị cho người bệnh Parkinson.
Tăng cường hiệu quả của các thuốc giãn cơ khác (alverin, drotaverin, papaverin, phloroglucinol)

Bảo quản: Nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Thương hiệu: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Tây

Nơi sản xuất: Việt Nam

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.
e-catalogue september