Coldflu Forte (25 vỉ x 4 viên/hộp)

: P11642

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan 15mg, Loratadine 5mg

Công dụng: Điều trị làm giảm các triệu chứng nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang kèm ho và sốt (hoặc nhức đầu, đau nhức bắp thịt) trong cảm cúm.

Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén 

Thương hiệu: Công Ty Cổ Phần Pymepharco

Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Pymepharco ( Việt Nam)

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Xem các nhà thuốc còn hàng

product-brand

Pymepharco

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Acetaminophen 500mg, Dextromethorphan 15mg, Loratadine 5mg

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Thuốc được chỉ định làm giảm các triệu chứng nghẹt mũi, chảy nước mũi, chảy nước mắt, ngứa mắt, viêm xoang kèm ho và sốt (hoặc nhức đầu, đau nhức bắp thịt) trong cảm cúm.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Thuốc Coldflu Forte chống chỉ định trong các trường hợp sau:
- Trẻ em dưới 6 tuổi.
- Bệnh nhân dị ứng với các thành phần của thuốc.
- Bệnh ho ở bệnh nhân hen, suy hô hấp.
- Bệnh nhân glaucoma, phì đại tuyến tiền liệt, bít cổ bàng quang.
- Bệnh nhân suy gan, suy thận.
- Bệnh tim mạch trầm trọng.
- Bệnh nhân dùng thuốc IMAO.

Liều dùng và cách dùng
* Cách dùng:
Thuốc dùng đường uống.
* Liều dùng:
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi:
Uống 1 viên x 2 lần/ngày.
- Bệnh nhân suy gan hoặc suy thận:
1 viên/ngày hoặc uống cách ngày.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Tác dụng phụ
Khi sử dụng thuốc Coldflu Forte, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).
Thường gặp, ADR > 1/100
- Toàn thân: Mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, đỏ bừng, đau đầu, khô miệng.
Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100
- Da và mô dưới da: Ban da, dị ứng, nổi mề đay.
- Tai mũi họng: Khô mũi, hắt hơi.
- Mắt: Viêm kết mạc.
Hiếm gặp, ADR < 1/1000
- Thần kinh: Trầm cảm, loạn nhịp nhanh trên thất, đánh trống ngực, buồn nôn.
- Gan mật: Chức năng gan bất thường.
-Nội tiết: Kinh nguyệt không đều.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.


Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Nếu đau và sốt không giảm, hoặc xảy ra triệu chứng mới (nổi mẩn đỏ và sưng phồng ngoài da,…) cần ngưng thuốc và hỏi ý kiến thầy thuốc.Nếu ho kéo dài trên 1 tuần hay đau họng kéo dài trên 2 ngày và kèm theo sốt, đau đầu, nổi mẩn, nôn,… cần ngưng thuốc và hỏi ý kiến thầy thuốc.
- Thận trọng sử dụng thuốc ở bệnh nhân uống rượu.
- Trong các trường hợp ho do mạn tính và ho kéo dài, ho do hút thuốc, ho có nhiều đàm, phải hỏi ý kiến thầy thuốc trước khi dùng.
- Không dùng chung với các sản phẩm chứa acetaminophen, dextromethorphan, loratadin khác.
- Không dùng thuốc lâu quá 7 ngày.
* Khả năng lái xe và vận hành máy móc:
Không nên sử dụng thuốc khi lái xe và vận hành máy móc.
* Thời kỳ mang thai:
Không nên sử dụng cho phụ nữ có thai.
* Thời kỳ cho con bú
Không nên sử dụng cho phụ nữ cho con bú.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Chưa có báo cáo.

Bảo quản: Nhiệt độ không quá 30°C

Đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Thương hiệu: Công ty cổ phần Pymepharco

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Pymepharco ( Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.