Acetylcystein 200mg (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P00231

55.000 VND

Mua hàng và tích  1.650 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Acetylcystein 200mg

Công dụng: Điều trị các chứng bệnh đường hô hấp kèm theo tiết chất nhầy, bệnh về phổi...

Đối tượng sử dụng: Người lớn/Trẻ em trên 2 tuổi.

Hình thức: Viên nang cứng

Thương hiệu: Nadyphar

Nơi sản xuất: Việt Nam

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Hoạt chất: Acetylcysteine 200mg
Tá dược: vừa đủ 1 viên nang

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Dùng trong các chứng bệnh đường hô hấp kèm theo tiết chất nhầy:
- Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, tăng tiết phế quản, khí phế thũng.
- Bệnh tai mũi họng: Viêm xoang, viêm mũi, viêm họng.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Thuốc Acetylcysteine chống chỉ định trong các trường hợp sau:
- Tiền sử hen. Quá mẫn với Acetylcystein. Phenylceton niệu.
- Trẻ em dưới 2 tuổi.

Liều dùng
Theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.
 - Người lớn: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.
 - Trẻ em từ 2 tuổi trở lên: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 2 lần.
Không uống cùng với thuốc kháng sinh.

Tác dụng phụ
- Buồn nôn, nôn
- Viêm miệng, sốt, phát ban, nổi mày đay.
- Co thắt phế quản (hiếm xảy ra).
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
* Quá liều và xử trí:
- Các triệu chứng quá liều tương tự như triệu chứng của phản vệ, nhưng nặng hơn nhiều đặc biệt là giảm huyết áp, suy hô hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch, suy thận.
- Xử trí: Phải ngừng dùng thuốc, điều trị triệu chứng và điều trị hỗ trợ.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Bệnh nhân bị loét dạ dày, tá tràng.
- Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, người có tiền sử dị ứng nếu có co thắt phế quản phải ngưng dùng thuốc.
* Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
- Thời kỳ mang thai: Chưa có báo cáo.
- Thời kỳ cho con bú: Chưa có báo cáo.
* Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc:
Chưa có báo cáo.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy hóa.
- Trong thời gian điều trị bằng Acetylcystein không được dùng đồng thời với thuốc chống ho khác, hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.

Bảo quản: Ở nhiệt độ không quá 30°C, nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
                
Thương hiệu: Nadyphar

Nơi sản xuất: Việt Nam

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.