SOSCough (Hộp 3 vỉ x 10 viên)

: P15225

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Loratadin 5mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg, Guaifenesin 100mg

Công dụng: Loratadin là thuốc kháng histamin 3 vòng có tác dụng kéo dài dối kháng chọn lọc trên thụ thể H1 ngoại biện và không có tác dụng làm dịu trên thần kinh trung ương

Hình thức: Viên nang mềm

Thương hiệu: Ampharco U.S.A

Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Ampharco U.S.A (Việt Nam)

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
 Loratadin 5mg, Dextromethorphan hydrobromid 15mg, Guaifenesin 100mg và tá dược vừa đủ 1 viên.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
– Ho do họng và phế quản bị kích thích khi cảm lạnh thông thường hoặc khi hít phải các chất gây kích thích.
– Tình trạng tăng tiết đàm, giúp làm loãng và long đàm.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
– Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
– Không nên dùng thuốc cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú; trẻ em dưới 12 tuổi.

Liều dùng
– Dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, ngày 2 lần.
– Không nên nhai hoặc nghiền nát viên thuốc mà nên uống nguyên cả viên.

Tác dụng phụ
– Mệt mỏi, buồn nôn, đau đầu, mạch nhanh, ngất, rối loạn tiêu hoá & tăng cảm giác thèm ăn.
– Mệt mỏi, chóng mặt, nhịp tim nhanh, buồn nôn, co thắt phế quản, dị ứng da.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
– Cần thận trọng khi dùng thuốc cho người bệnh bị ho có quá nhiều đờm và ho mạn tính.
– Người bệnh có nguy cơ hoặc đang bị suy giảm hô hấp.
– Bệnh nhân suy chức năng gan (1 viên/ngày).
– Không nên dùng thuốc kéo dài vì có thể bị lệ thuộc thuốc hoặc làm che giấu các triệu chứng của bệnh cơ bản.

Bảo quản: Nơi khô ráo thoáng mát

Đóng gói: Hộp 3 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Ampharco U.S.A

Nơi sản xuất: Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Ampharco U.S.A (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.