Bạn đang tìm gì hôm nay...
1/2
Sản phẩm 100% chính hãng, mẫu mã có thể thay đổi theo lô hàng
Sản phẩm 100% chính hãng, mẫu mã có thể thay đổi theo lô hàng
Viên nén Thecenamin trị các triệu chứng ho cảm thông thường (20 vỉ x 10 viên)
P25188
Thương hiệu: Thephaco100.000 ₫/Hộp
Giá đã bao gồm thuế. Phí vận chuyển và các chi phí khác (nếu có) sẽ được thể hiện khi đặt hàng.
Tích lũy từ 1.000 P-Xu vàng
59.1k
Đã bán 7.6k
Số đăng ký: VD-15508-11Tra cứu số đăng kí từ Cục Quản Lí Dược
Danh mục
Thuốc cảm lạnh
Nhà sản xuất
Thephaco
Thuốc cần kê đơn
Không
Hoạt chất
Paracetamol , Clopheniramin
Chỉ định
Trị sốt nóng, cảm, sổ mũi, nghẹt mũi, viêm mũi dị ứng, nhức đầu, đau dây thần kinh, đau răng & đau nhức cơ khớp.
Đối tượng sử dụng
Người lớn và trẻ em từ 2 tuổi trở lên
Dạng bào chế
Viên nén
Quy cách
Hộp 20 vỉ x 10 viên nén
Mô tả ngắn
Thecenamin của Công ty Cổ phần Dược – Vật tư y tế Thanh Hóa, có thành phần chính là paracetamol 500 mg, clorpheniramin 2 mg. Thuốc được chỉ định điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, nghẹt mũi, sung huyết mũi do dị ứng thời tiết, viêm mũi, viêm xoang, viêm thanh quản, đau nhức cơ khớp và làm giảm triệu chứng các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên. Thecenamin được đóng gói trong hộp 20 vỉ x 10 viên nén.
Lưu ý
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ hướng dẫn sử dụng của sản phẩm.
Đủ thuốc
chuẩn
Giao hàng
siêu tốc
Miễn phí
vận chuyển
Mô tả sản phẩm
Thành phần Viên nén Thecenamin
Thành phần | Hàm lượng |
---|---|
Paracetamol | 400 mg |
Clorpheniramin maleat | 2 mg |
Công dụng
- Tác dụng của Paracetamol: thường dùng để giảm đau hạ sốt thay thế Aspirin, hiệu quả tương tự aspirin, tuy nhiên Paracetamol không có tác dụng điều trị viêm. Hoạt chất chỉ tác động hạ thân nhiệt đối với bệnh nhân sốt, không ảnh hưởng đối với người khỏe mạnh, với cơ chế tác động lên vùng dưới đồi, giãn mạch và tăng cường máu đến vùng ngoại biên.
- Tác dụng của Clorpheniramin: có khả năng kháng histamin tốt bằng cách phong bế nhờ cạnh tranh thụ thể H1, tuy nhiên không có tác dụng an thần.
Chỉ định
Thuốc Thecenamin được chỉ định trong điều trị:
- Điều trị cho bệnh nhân sốt nóng.
- Điều trị cho bệnh nhân cảm cúm, ngạt mũi, viêm mũi dị ứng.
- Điều trị cho bệnh nhân đau dây thần kinh, đau đầu, đau răng, tê nhức xương khớp.
Cách dùng
- Người lớn: 1 - 2 viên/lần, ngày 3 - 4 lần.
- Trẻ 7 - 15 tuổi: 1 viên/lần, ngày 2 - 3 lần.
- Trẻ 2 - 6 tuổi: 1/2 - 1 viên/lần, ngày 1 - 2 lần.
Lưu ý các lần uống thuốc cách nhau ít nhất 4 giờ.
Tác dụng phụ
Khô miệng, buồn ngủ. Phát ban, da đỏ, nổi mề đay. Hiếm gặp: giảm bạch cầu hạt, thiếu máu tiêu huyết.
Lưu ý
- Trong quá trình điều trị, bệnh nhân nên cai rượu, bia và các thực phẩm có chứa cồn khác.
- Trong quá trình điều trị bệnh nhân cần được theo dõi ngăn ngừa suy giảm hô hấp, suy giảm vận động.
Bảo quản
Nhiệt độ thích hợp là khoảng 20 đến 25 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.