Paralmax Extra (Hộp 15 vỉ x 12 viên)

: P17610

144.000 VND

Mua hàng và tích  4.320 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 500mg, cafein 65mg

Công dụng: Giảm đau và hạ sốt

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén bao phim

Thương hiệu: Boston 

Nơi sản xuất: Việt Nam

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Mỗi viên nén bao phim chứa:
Hoạt chất: Paracetamol 500mg, cafein 65mg
Tá dược: Avicel, Prejel, Kollidon K30, Primellose, magnesi stearat, HPMC 615, HPMC 606, PEG 6000, Titan dioxyd vừa đủ một viên nén bao phim.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Thuốc có tác dụng giảm đau nhẹ đến trung bình và hạ sốt.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Những người suy gan nặng.
- Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.
- Suy mạch vành, nhồi máu cơ tim, nhịp tim nhanh, ngoại tâm thu.
- Không dùng cho trẻ em < 12 tuổi.

Liều dùng, cách dùng
Cách dùng:
- PARALMAX EXTRA được dùng bằng đường uống, uống thuốc với một cốc nước đầy.
- Có thể dùng cùng hay không cùng với bữa ăn đều được. Thời gian cách nhau giữa 2 lần dùng thuốc từ 4 đến 6 giờ.
- Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị.
- Không dùng paracetamol cho người bệnh sốt cao trên 39,5°C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt có thể là dấu hiệu của bệnh nặng, sử dụng các thuốc hạ sốt có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Liều dùng:
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày.

Tác dụng phụ
Paracetamol hiếm thấy, nếu có thì có thể gặp:
- Nổi ban và những phản ứng dị ứng khác
- Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, gây viêm gan.
Cafein: Có thể gây rối loạn tiêu hoá, chuột rút, mất ngủ, hồi hộp.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Không nên dùng chung với thuốc hạ sốt khác có chứa paracetamol.
- Bệnh nhân nghiện rượu.
- Bệnh nhân suy gan, thận.
- Thiếu máu mạn tính.
- Bệnh nhân đau thắt ngực, thương tổn cơ tim.
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven- Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Có thai và cho con bú:
Cafein bài tiết qua sữa nên khuyến cáo không dùng cho phụ nữ trong thời kỳ cho con bú.
Phải dùng thận trọng ở phụ nữ mang thai.

Lái xe:
Không có ảnh hưởng đáng kể.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Uống dài ngày và liều cao paracetamol: làm tăng tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
- Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturate, carbamazepin) gây cảm ứng enzyme ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của paracetamol. Ngoài ra dùng đồng thời isoniazid với paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguỵ cơ độc tính với gan.
- Có thể gây hạ sốt nghiêm trọng khi dùng đồng thời với phenothiazon hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.
- Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể tăng nguy cơ paracetamol gây độc cho gan.

Bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên

Thương hiệu: Boston

Nơi sản xuất: Việt Nam

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.