Lessenol Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P18114

110.000 đ

Mua hàng và tích 3.300 điểm thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: paracetamol 500mg, cafein 65mg 

Công dụng: điều trị triệu chứng cảm cúm: đau đầu, sốt, đau họng...

Đối tượng sử dụng: Người lớn, trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén bao phim

Thương hiệu: ENLIE

Nơi sản xuất: Công ty Cổ Phần Dược ENLIE (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần 
Paracetamol 500mg, cafein 65mg.
Tá dược: PVP K30, tinh bột sắn, natri lauryl sulfat, natri starch glycolat, talc, magnesi stearat, HPMC, titan dioxyd, PEG 6000

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Điều trị các triệu chứng cảm cúm gồm: Đau đầu, sốt, đau họng, đau nhức cơ.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với paracetamol, cafein hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc.
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu
- Người bệnh có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan
- Người bệnh thiếu hụt glucose - 6-phosphat dehydrogenase

Liều dùng và cách dùng
* Cách dùng: dùng đường uống
* Liều dùng: 
- Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: 1-2 viên mỗi 4-6 giờ nếu cần, các lần uống cách nhau ít nhất 4 tiếng.
- Liều tối đa hàng ngày: 8 viên.
- Không khuyến cáo cho trẻ em dưới 12 tuổi, không dùng quá liều chỉ định.

Tác dụng phụ
- Phản ứng dị ứng (triệu chứng : khó thở, sưng, sốt)
- Rối loạn tiêu hóa.
- Ban da
- Rối loạn tim mạch, thần kinh: loạn nhịp, kích thích hoặc buồn ngủ.
- Giam bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của Methemoglobin trong máu.
- Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
- Phụ nữ có thai và đang cho con bú: không khuyên dùng cho phụ nữ trong suốt thời kì mang thai và không dùng khi đang cho con bú.
- Lái xe: Không ảnh hưởng đến lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.
- Cần chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ nhiệt.
- Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
- Dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan.

Bảo quản: Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Xuất xứ thương hiệu: ENLIE

Sản xuất tại: Công ty Cổ Phần Dược ENLIE (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
 
Vui lòng xem thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.