Ibumed 400mg (Chai 100 viên)

: P11097

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Ibuprofen 400mg.

Công dụng: Giảm đau nhức nhẹ do cảm cúm, cảm lạnh thông thường, đau họng, đau đầu, đau nửa đầu, đau sau phẫu thuật, đau răng, đau bụng kinh, đau lưng,...

Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén

Thương hiệu: GLOMED-ABBOTT

Nơi sản xuất: Công ty CP Dược phẩm Glomed (Việt Nam)

Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Hoạt chất: Ibuprofen 400 mg.
Tá dược: Pregelatinized starch, povidon K30, tỉnh bột ngô, silic đioxyd thể keo, acid stearic, hypromellose, macrogol 400, tac, tian dioxyd, polysorbat 60, sunset yellow lake, ponceau 4R.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Giảm đau nhức nhẹ do cảm cúm, cảm lạnh thông thường, đau họng, đau đầu, đau nửa đầu, đau sau phẫu thuật, đau răng, đau bụng kinh, đau lưng, đau cơ, viêm cơ xương, đau nhức nhẹ do viêm khớp, và hạ sốt tạm thời, giảm các cơn đau do viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp mạn tính.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Quá mẫn với các thành phản của thuốc.
Polyp mũi, tiền sử phù mạch vả co thắt phế quản khi dùng aspirin hay NSAIDs khác, suy gan, suy thận, loét dạ dày-tá trảng tiền triển, chảy máu dạ dày ruột, trẻ sơ sinh, 3 tháng cuối của thai kỳ.

Liều dùng
* Cách dùng:
Nên uống thuốc ngay sau bữa ăn.
* Liều dùng:
Người lớn:
Đau nhẹ và sốt, đau bụng kinh: 1 viên/lần, các lần uống thuốc từ 4-6 giờ. Không uống quá 3 viên/ngày.
Viêm khớp dạng thấp, viêm xương khớp: 1 - 2 viên/lần, không uống quá 6 viên/ ngày.
Trẻ em trên 12 tuổi:
Tối đa 40mg/kg cân nặng mỗi ngày trong điều trị viêm khớp dạng thấp thiếu niên.

Tác dụng phụ
Thường xảy ra rối loạn hay chảy máu tiêu hóa, loét dạ dảy-tá tràng, khó tiêu, khỏ chịu hay đau bụng, đau thượng vị, ợ nóng, buồn nôn.
Những triệu chứng khác như đau đầu, chóng mặt, hồi hộp, suy nhược, mất ngủ, ù tai, mắt mờ, phát ban da, ngửa, phù.
Ngưng sử dụng và hỏi kiến bác sĩ nếu: xuất hiện các dấu hiệu mới bất 
thường, triệu chứng đau không cải thiện trong vòng 10 ngày hay sốt không cải thiện trong vòng 3 ngày, đau nửa đầu không giảm hay trở nên trầm trọng hơn sau khi uống liều đầu.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Không nên dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa ibuprofen.
Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng trong các trường hợp sau: hen, co thắt phế quản, bệnh tim mạch, tiền sử hay đang bị loét dạ dày - tá tràng, chảy máu dạ dảy - ruột, rồi loạn chảy máu, thiếu hụt các yếu tố
đông máu nội sinh, suy gan hay suy thận, xơ gan, trẻ em dưới 12 tuổi, người già.
* Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
Phụ nữ có thai:
Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng, Đặc biệt, không được dùng ibuprofen trong 3 tháng cuối của thai kỳ trừ khi có chỉ định của bác sĩ vì thuốc có thể gây nguy hại cho trẻ chưa được sinh ra hoặc gây biến chứng trong lúc sinh.
* Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc:
Thuốc này có thể làm bạn chóng mặt hay buồn ngủ. Không lái xe, sử dụng máy móc hay làm bất cử hoạt động nào đòi hỏi sự chú ý cho đến khi nào bạn chắc chắn rằng bạn có thể thực hiện các hoạt động như
thể một cách an toản.


Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của nhóm quinolon lên hệ thần kinh trung ương và có thể dẫn đến co giật.
Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của các thuốc kháng viêm không steroid khác.
Sử dụng đồng thời ibuprofen với các corticosteroid làm tăng nguy cơ chảy máu và loét dạ dày.
Ibuprofen làm tăng nồng độ lithi, digoxin, methotrexat và các glycosid tìm trong huyết tương, do đó làm tăng độc tính của những thuốc này.
Ibuprofen làm tăng tác dụng của thuộc chống đông dùng đường uống.
Nguy cơ độc tính trên thận tăng khi dùng đồng thời ibuprofen với các 
thuốc ức chế men chuyển angiotensin, ciclosporin, tacrolimus, furosemid hay các thuốc lợi tiểu khác.
Globin cơ niệu kịch phát và suy thân tăng khi dùng đồng thời ibuprofen với ciprofibrat.
Ibuprofen có thể lảm giảm tác dụng bảo vệ tim của aspirin.
Độc tính của baclofen cỏ thể tăng khi mới bắt đầu dùng ibuprofen.

Bảo quản: Để nơi khô ráo, tránh ánh sảng, nhiệt độ không quá 30°C.

Đóng gói: Chai 100 viên

Thương hiệu: GLOMED-ABBOTT

Nơi sản xuất: Công ty CP Dược phẩm Glomed (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.