Hapacol flu kids 150mg (Hộp 24 gói)

: P15189

36.000 VND

Mua hàng và tích  1.080 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 150mg, clorpheniramin maleat 1mg 

Công dụng: Điều trị các trường hợp cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi…

Đối tượng sử dụng: Trẻ em từ6 tháng tuổi trở lên

Hình thức: Thuốc bột sủi bọt

Thương hiệu: Dược Hậu Giang 

Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

product-brand

DHG Pharma

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Paracetamol 150mg
Clorpheniramin maleat 1mg
Tá dược vừa đủ 1 gói
(Acid citric khan, manitol, đường trắng, aspartam, natri hydrocarbonat, PVP K30, màu quinolin, bột hương cam).

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Điều trị các trường hợp: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. 
Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase. 
Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng, dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày. 
Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.

Liều dùng
* Cách dùng:
Hapacol Flu dùng đường uống. Hòa tan Hapacol Flu vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.

* Liều dùng:
Trẻ em dưới 6 tháng tuổi: Theo sự chỉ định của bác sĩ. 
Trẻ em 6 tháng đến 1 tuổi: 1/2 gói x 2 lần/ ngày. 
Trẻ em 1 - 2 tuổi: 1 gói x 2 lần/ ngày. 
Trẻ em 2 - 3 tuổi: 1 gói x 3 - 4 lần/ ngày. Cách mỗi 4 - 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày. 
Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc. 
Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi: Có triệu chứng mới xuất hiện, sốt cao (39,5°C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Tác dụng phụ
Thường gặp, ADR > 1/100
Liên quan đến Clorpheniramin: Khô miệng, rối loạn điều tiết, bí tiểu, vã mồ hôi, buồn ngủ.
Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100
Liên quan đến Paracetamol: Ban da, nôn, buồn nôn, giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày. 
Hiếm gặp, ADR < 1/1 000
Liên quan đến Paracetamol: Phản ứng quá mẫn, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Cần rất thận trọng khi dùng thuốc cho người bệnh trong các trường hợp sau:
Đối với người bị phenylceton - niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa Aspartam. 
Đối với một số người quá mẫn (bệnh hen) nên tránh dùng Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chứa sulfit. Phải dùng thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận. Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu. 
Clorpheniramin có thể làm tăng nguy cơ bị tiểu tiện, đặc biệt ở người bị phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng, và làm trầm trọng thêm ở người bệnh nhược cơ. 
Tác dụng an thần của Clorpheniramin tăng lên khi uống rượu và khi dùng đồng thời với các thuốc an thần khác. Thận trọng khi dùng cho người có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở, người bị tăng nhãn áp, người cao tuổi. Nguy cơ gây sâu răng khi sử dụng trong thời gian dài. 
Đối với thuốc chứa Paracetamol: Bác sỹ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

* Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
Phụ nữ có thai:
Chỉ dùng thuốc khi thật cần thiết. Dùng Clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kỳ có thể dẫn đến những phản ứng nghiêm trọng (như cơn động kinh) ở trẻ sơ sinh.
Phụ nữ cho con bú:
Nên cân nhắc hoặc không cho con bú hoặc không dùng thuốc, tùy theo mức độ cần thiết của thuốc đối với người mẹ.

* Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc:
Khi lái xe và vận hành máy móc, cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Tương tác thuốc có thể ảnh hưởng đến hoạt động của thuốc hoặc gây ra các tác dụng phụ. Nên báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ danh sách những thuốc và các thực phẩm chức năng bạn đang sử dụng. Không nên dùng hay tăng giảm liều lượng của thuốc mà không có sự hướng dẫn của bác sĩ.
Liên quan đến Paracetamol: Dùng chung với thuốc chống đông máu có thể làm tăng tác động của thuốc chống đông máu. 
Liên quan đến Clorpheniramin: Không uống chung với rượu, thuốc an thần gây ngủ, Phenytoin.

Bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 24 gói x 1,5g

Thương hiệu: Dược Hậu Giang

Nơi sản xuất: Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.