Gumas (Hộp 20 gói)

: P15821

60.000 đ

Giá đã bao gồm Thuế.
Phí vận chuyển và các chi phí khác (nếu có) sẽ được thể hiện khi đặt hàng.

Hoạt chất: Nhôm hydroxyd gel 400mg, Magnesi hydroxyd gel 800mg, Simethicon80mg

Công dụng: Điều trị làm giảm các triệu chứng do tăng tính acid dạ dày và hơi tích trong chất nhầy bao gồm ợ nóng, viêm thực quản, viêm dạ dày, loét dạ dày

Đối tượng sử dụng: Người lớn/Trẻ em

Hình thức: Hỗn dịch uống

Thương hiệu: Davipharm

Nơi sản xuất: Davipharm (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

Viettel Post

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Đủ thuốc chuẩn, tư vấn tốt.

Tích lũy P-Xu Vàng thưởng và sử dụng P-Xu Vàng cho mọi giao dịch.

Thành phần
Hoạt chất: Nhôm hydroxyd gel 400mg, Magnesi hydroxyd gel 800mg, Simethicon 80mg.
Tá dược: Sorbitol lỏng, natri saccharin, mùi dâu bột, xanthan gum, kali sorbat, nước tinh khiết

Chỉ định
Gumas kết hợp hai chất kháng acid và simethicon, làm giảm các triệu chứng do tăng tính acid dạ dày và hơi tích trong chất nhầy bao gồm ợ nóng, viêm thực quản, viêm dạ dày, loét dạ dày.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
- Bệnh nhân suy thận nặng
- Bệnh nhân nhiễm kiềm, magnesi máu tăng cao, bệnh nhân giảm phosphat máu

Liều dùng và cách dùng
Uống một gói sau mỗi bữa ăn và trước khi đi ngủ.

Tác dụng phụ
- Nhuận trường yếu, việc tập trung magnesi trong huyết thanh có thể làm tăng magnesi máu nếu dùng thuốc với liều cao và dài hạn.
- Liên quan đến nhôm hydroxyd: mất phospho (trừ aluminium phosphat) khi điều trị lâu dài hay dùng liều cao.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng
- Ở bệnh nhân bị tiểu đường cần lưu ý trong chế phẩm có chứa saccharin.
- Bệnh nhân thẩm phân mãn tính (nguy cơ bệnh não do tích tụ nhôm).
- Tránh dùng khi bị bệnh thận.

Tương tác thuốc
Khuyên không nên phối hợp:
- Với nhóm quinidin: gia tăng nồng độ quinidin huyết và nguy cơ quá liều.
- Sử dụng đồng thời với một thuốc băng dạ dày – ruột khác.
Thận trọng khi phối hợp:
- Thuốc kháng histamin H2, atenolol, chloroquin, cyclin, diflunisal, digoxin, tetracyclin, diphosphonat, ethambutol, fluoroquinolon, fluorusodium, glucocorticoid, ondometacin, isoniazid, kayexalat, ketoconazol, lincosanid, metoprolol, thuốc an thần kinh nhóm phenothiazin, penicillamin, propranolol, muối sắt có thể giảm sự hấp thu qua đường tiêu hóa.
-  Sử dụng cách quãng với các thuốc trên (trên 2 giờ và trên 4 giờ đối với fluoroquinolon).
Lưu ý phối hợp:
-  Dẫn xuất salicylat: tăng bài tiết các salicylat ở thận do kiềm hóa nước tiểu.
- Lactitol: làm giảm tính acid của phân. Không kết hợp trong trường hợp bệnh não xơ gan.

Bảo quản: Nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30oC

Đóng gói: Hộp 20 gói x 15g
                
Thương hiệu: Davipharm

Nơi sản xuất: Davipharm (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.