Glotadol Extra (Hộp 10 vỉ x 10 viên)

: P17061

90.000 đ

Mua hàng và tích 2.700 điểm thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Cafein 65mg

Công dụng: Giảm cơn đau nặng, hạ sốt nhanh chóng

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén bao phim

Thương hiệu: Abbott

Nơi sản xuất: Công ty TNHH dược phẩm Glomed (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần  
Mỗi viên nén dài bao phim chứa:
Hoạt chất: Paracetamol 500mg, Cafein 65mg
Tá dược: Tinh bột ngô, povidon, natri starch glycolat, natri lauryl sulfat, magnesi stearat, silic dioxyd, hypromellose, macrogol, propylen glycol, talc, titan dioxyd.
   
Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Thuốc được dùng giảm các cơn đau nặng như đau đầu, đau nửa đầu, đau nhức do cảm lạnh và cảm cúm, đau họng, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, đau do nhổ răng và đau sau khi tiêm vaccin, đau dây thần kinh, đau do viêm khớp, viêm xoang, đau cơ xương.
Thuốc còn dùng để hạ sốt nhanh chóng và hiệu quả.
   
Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
Người thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.
Người bị viêm gan tiến triển, người bị suy gan nặng.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu.
 
Liều dùng
Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong vòng 24 giờ.
Trẻ em dưới 12 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.
Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.
   
Tác dụng phụ  
Hiếm khi xảy ra các phản ứng dị ứng như phát ban, nổi ban đỏ hay mày đay.
Các phản ứng phụ khác gồm rối loạn tiêu hóa, đau đầu, khô miệng, táo bón, hồi hộp, co thắt phế quản, phù mạch, mệt mỏi, buồn ngủ, mất ngủ và kích động.
Ngưng sử dụng và hỏi ý kiến bác sĩ nếu: suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu, đang có thai hoặc cho con bú.
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
   
Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Không dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa paracetamol, cafein.
Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Jonhson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng trong trường hợp:suy thận nặng, suy gan, tiền sử thiếu máu.
Lái xe
Không có nghiên cứu nào thực hiện trên tác dụng ảnh hưởng đến khả năng lái xe và sử dụng máy móc.
Thai kỳ
Chưa xác định được tính an toàn của thuốc dùng trong thời gian cho con bú hoặc khi có thai liên quan đến tác dụng không mong muốn có thể có đối với thai nhi. Do vậy, chỉ nên dùng thuốc này cho phụ nữ có thai hoặc cho con bú khi thật cần thiết.
   
Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Paracetamol
■ Uống rượu trong thời gian dùng thuốc làm tăng nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan.
■ Nguy cơ gây độc tính của paracetamol trên gan tăng khi dùng paracetamol liều cao hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật như phenytoin, barbiturat, carbamazepin, các thuốc gây cảm ứng men gan hoặc isoniazid.
■ Thuốc này có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông máu nhưcoumarin hay dẫn xuất indandion.
Cafein
■ Cafein làm kéo dài tác dụng đối kháng của rượu lên thần kinh trung ương.
■ Mexitetin làm giảm thải trừcaíein.
■ Nửa đời thải trừ của cafein tăng và độ thanh thải giảm khi dùng đồng thời với terbinafin, thuốc ngừa thai dạng uống, ciprofloxacin, enoxacinvà acidpipemidic.
■ Nửa đời thải trừ của cafein giảm và độ thanh thải tăng khi dùng đồng thời với phenytoin.
■ Cimetidin làm giảm độ thanh thải và kéo dài nửa đời thải trừ của cafein.
■ Độ thanh thải của theophylin giảm tương ứng với nửa đời thải trừ tăng bởi cafein.
 
Bảo quản: Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.
 
Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài bao phim.
 
Thương hiệu: Abbott
 
Nơi sản xuất: Công ty TNHH dược phẩm Glomed (Việt Nam)
 
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.