Gaviscon Extra Chewable Tablets (Hộp 2 vỉ x 8 viên nén nhai)

: P01380

63.000 đ

Mua hàng và tích 1.890 điểm thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Natri alginat 250mg, Natri bicarbonat 106.5mg và Canxi cacbonat 187.5mg.

Công dụng: Điều trị các triệu chứng liên quan đến axit của trào ngược dạ dày-thực quản như trào ngược axit, ợ chua và khó tiêu có thể xảy ra, chẳng hạn như sau bữa ăn hoặc trong khi mang thai.

Đối tượng sử dụng: Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi

Hình thức: Viên nén nhai

Thương hiệu: Reckitt Benckiser.

Nơi sản xuất: Công ty Reckitt Benckiser Healthcare (UK) Limited (Vương quốc Anh)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần

- Mỗi viên nhai chứa 250mg natri alginat, 106.5mg natri bicarbonat và 187.5mg canxi cacbonat.

- Các thành phần khác là xylitol, carmellose natri, magie sterate, macrogol 20.000, mannitol (E421), copovidone, acesulfame-k, aspartame (E951), hương bạc hà và hồ carmoisine (E122).

- Sản phẩm này không chứa gluten.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Điều trị các triệu chứng liên quan đến axit của trào ngược dạ dày-thực quản như trào ngược axit, ợ chua và khó tiêu có thể xảy ra, chẳng hạn như sau bữa ăn hoặc trong khi mang thai.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Không dùng Gaviscon Extra Chewable Tablets nếu bị dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc

Liều dùng
* Cách dùng:
- Gaviscon Extra Chewable Tablets được dùng qua đường uống dạng viên nhai sau bữa ăn và trước khi đi ngủ

- Lưu ý: Nhai kĩ trước khi nuốt

* Liều dùng:
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 2-4 viên sau bữa ăn và trước khi đi ngủ

- Dùng được trong thời kỳ mang thai hoặc cho con bú.

- Trẻ em dưới 12 tuổi: Chỉ dùng theo lời khuyên của bác sĩ.

Tác dụng phụ
- Rất hiếm (< 1/10.000) khả năng bị dị ứng, phản ứng với các thành phần của thuốc. Các triệu chứng của điều này có thể bao gồm đau bụng, tiêu chảy, buồn nôn, nôn mửa, phát ban da, ngứa, khó thở, chóng mặt hoặc sưng mặt, môi, lưỡi hoặc cổ họng và thở khó khăn

- Nếu gặp những tác dụng phụ này, hãy ngừng dùng thuốc và tham khảo ý kiến ​​bác sĩ của ngay lập tức.
* Quá liều và cách xử trí:
Nếu dùng quá nhiều sản phẩm này, nó không thể gây ra bất kỳ tổn hại. Tuy nhiên, có thể cảm thấy đầy hơi. Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu điều này không biến mất.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Mỗi viên nhai chứa 55,89 mg (2,43 mmol) natri. Điều này, nên được tính đến khi cần chế độ ăn kiêng muối nghiêm ngặt như trong một số trường hợp suy tim sung huyết và suy thận.

- Mỗi viên nhai chứa 75 mg (1,88 mmol) calci. Cần thận trọng khi điều trị cho những bệnh nhân bị tăng calci huyết, nhiễm calci thận và sỏi calci thận tái phát.

- Mỗi viên nhai chứa 5,6 mg aspartame. Aspartame bị phân hủy thành phenylalanin. Nó có thể có hại nếu bạn bị phenylketon niệu (PKU),rối loạn di truyền hiếm gặp trong đó phenylalanin tích tụ bởi vì cơ thể không thể loại bỏ nó đúng cách.

- Mỗi viên nhai có chứa carmoisine (E122) có thể gây ra phản ứng dị ứng.

- Thông thường không khuyên dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi, trừ khi có lời khuyên của bác sĩ.

- Nếu các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày, nên xem lại tình trạng lâm sàng.
* Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
Phụ nữ có thai:
Thuốc có thể dùng được trong thời kỳ mang thai
Phụ nữ cho con bú:
Thuốc có thể dùng được trong thời kỳ cho con bú.

* Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc:
Không có ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Không dùng thuốc này trong vòng hai giờ sau khi uống các loại thuốc khác bằng đường uống vì nó có thể gây tương tác với các loại thuốc đó khi dùng kèm

- Vui lòng cho bác sĩ hoặc dược sĩ biết nếu đang dùng hoặc gần đây đã dùng bất kỳ loại thuốc nào khác

Bảo quản: Bảo quản dưới 30oC và Bảo quản trong bao bì gốc.
Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 8 viên nén nhai
Thương hiệu: Reckitt Benckiser.
Nơi sản xuất: Công ty Reckitt Benckiser Healthcare (UK) Limited (Vương quốc Anh)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.