Bromhexine A.T 60ml (Hộp 1 Chai)

: P17146

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Mỗi 5 ml chứa: Bromhexine hydrochloride 4 mg.

Công dụng: Làm loãng đờm trong các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp cấp hoặc mạn có ho xuất tiết.

Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em

Hình thức: Dung dịch uống

Thương hiệu: An Thiên

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm An Thiên (Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần 
Mỗi 5 ml chứa
- Hoạt chất: Bromhexine hydrochloride 4 mg.
- Tá dược: Acid citric, Sucralose , Sorbitol 70%, Methyl paraben, Propyl paraben, Hương dâụ, Màu đỏ erythrosin, Sucrose, Propylen glycol, Nước tinh khiết vừa đủ 5 ml

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Làm loãng đờm trong các bệnh nhiễm khuẩn đường hô hấp cấp hoặc mạn có ho xuất tiết.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Mẫn cảm với bromhexine hoặc với một trong các thành phần của thuốc.

Liều dùng 
Đối với quy cách ống uống hoặc gói 5 ml:
- Trẻ em dưới 2 tuổi: mỗi lần 1/2 ống hoặc gói, ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: mỗi lần 1 ống hoặc gói, ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: mỗi lần 1 ống hoặc gói, ngày 3 lần.
- Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: mỗi lần 2 ống hoặc gói, ngày 3 lần.
- Hoặc theo chỉ định của bác sĩ.
Đối với quy cách ống uống 10 ml:
- Trẻ em dưới 2 tuổi: 1/4 ống/lần, ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 1/2 ống/lần, ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 1/2 ống/lần, ngày 3 lần.
- Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: 1 ống/lần, ngày 3 lần.
- Hoặc theo chỉ định của bác sĩ.
Đối với quy cách chai:
- Trẻ em dưới 2 tuổi: 2,5 ml/lần (đong bằng cốc đong kèm theo), ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 5 ml/lần (đong bằng cốc đong kèm theo), ngày 2 lần.
- Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: 5 ml/lần (đong bằng cốc đong kèm theo), ngày 3 lần.
- Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: 10 ml/lần (đong bằng cốc đong kèm theo), ngày 3 lần.
- Hoặc theo chỉ định của bác sĩ.
Lưu ý:Nên uống thuốc sau bữa ăn

Tác dụng phụ 
Tiêu chảy, buồn nôn và tác dụng phụ nhẹ trên đường tiêu hóa.
Phản ứng dị ứng gồm phát ban trên da, mày đay, co thắt phế quản, phù mạch.
Sốc phản vệ và phản ứng phụ nghiêm trọng trên da.
Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Thận trọng khi phối hợp với các thuốc ho khác vì có nguy cơ ứ đọng đờm ở đường hô hấp.
Thận trọng với bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày.
Thận trọng với người suy gan, suy thận nặng.
Thận trọng cho người bị hen do bromhexine có thể gây co thắt khí quản.
Thận trọng cho người cao tuổi hoặc quá yếu không có sức khạc đờm.
*Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú
Thận trọng dùng thuốc khi có mang thai, nhất là 3 tháng đầu thai kỳ.
Thuốc đi vào sữa mẹ nên tránh dùng trong thời kỳ cho con bú.
*Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe và vận hành máy móc
Thuốc có thể gây buồn ngủ nên không sử dụng được cho người lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Không dùng phối hợp với thuốc làm giảm tiết dịch hoặc một thuốc ho khác vì làm giảm tác dụng của bromhexine.
Dùng phối hợp bromhexine với kháng sinh như amoxicillin, cefuroxime, erythromycin, doxycycline làm tăng nồng độ kháng sinh vào mô phổi và phế quản.
*Tương kỵ:Do không có các nghiên cứu về tính tương kỵ của thuốc, không trộn lẫn thuốc này với các thuốc khác.

Bảo quản: Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

Đóng gói: Hộp 1 chai x 60 ml

Thương hiệ: An Thiên

Nơi sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm An Thiên (Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.