Biragan Kids 325mg (Hop 12 Goi x 3g)

: P11630

20.000 VND

Mua hàng và tích  600 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Paracetamol 325 mg

Công dụng: Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, có tác dụng giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt.

Đối tượng sử dụng: Trẻ em trên 6 tuổi và người lớn.

Hình thức: Thuốc bột sủi bọt.

Thương hiệu: Công ty cổ phẩn Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar)

Nơi sản xuất: Công ty cổ phẩn Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar - Việt Nam)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần: 

Paracetamol ................................................. 325 mg

Tá dược vđ........................................................... 3 g

 

Chỉ định 
Biragan kids 325 được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa:
Biragan kids 325 là thuốc thay thế salicylat để giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat). Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp.
Biragan kids 325 thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt, người bệnh sẽ dễ chịu hơn. Liệu pháp hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản, và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

Chống chỉ định 
- Người bệnh mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
- Người bệnh thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
- Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Liều dùng:
Trẻ em 6-8 tuổi: Uống 1 gói/lần, cứ 4-6 giờ một lần khi cần.
- Trẻ em 9 -11 tuổi: Uống 1-1,5 gói/lần, cứ 4-6 giờ một lần khi cần.
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1-2 gói/lần, cứ 4-6 giờ /lần khi cần.
- Lưu ý:
+ Trẻ em dưới 6 tuổi dùng paracetamol có hàm lượng thấp hơn 325 mg.
+ Không sử dụng quá 5 gói trong 24 giờ ở trẻ dưới 11 tuổi và không quá 12 gói trong 24 giờ với trẻ lớn hơn 11 tuổi và người lớn.
+ Không sử dụng đồng thời với các thuốc khác có chứa paracetamol.
+ Các lần dùng thuốc cách nhau tối thiểu 4 giờ.
- Hoặc theo chỉ dẫn của Bác sĩ .

Thận trọng 
- Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Tuy nhiên, dùngquá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi khám ngay khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mẫn cảm trong khi điều trị. Người bệnh có tiền sử có các phản ứng như vậy không nên dùng các chế phẩm chứa paracetamol. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất paminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt.
- Phải dùng paracetamol thận trọng cho người bị suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc mất nước, người
bệnh có thiếu máu từ trước.
- Uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.
- Vì sản phẩm có chứa aspartam sẽ chuyển hóa thành phenylalanin trong cơ thể nên cần thận trọng với người bị phenylceton niệu.
- Biragan Kids 325 có chứa màu sunset yellow trong thành phần, có thể gây phản ứng dị ứng.
- Biragan Kids 325 có chứa lactose. Do đó không nên dùng cho bệnh nhân có các vấn đề di truyền hiếm gặp không dung nạp galactose, thiếu lactase Lapp hoặc kém hấp thu glucose-galactose.
- Chế phẩm có chứa 700 mg natri hydrocarbonat do đó, cần thận trọng ở người có chế độ ăn kiểm soát natri.

Bảo quản:
Nơi khô, không quá 300C, tránh ánh sáng.

Đóng gói:
Hộp 12 gói x 3 g

Thương hiệu: 
Công ty cổ phẩn Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar)

Nơi sản xuất:
Công ty cổ phẩn Dược - Trang thiết bị y tế Bình Định (Bidiphar - Việt Nam)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.