Babycanyl (Chai 60ml)

: P16453

Lưu ý: Sản phẩm này chỉ bán khi có chỉ định của bác sĩ, mọi thông tin trên Website, App chỉ mang tính chất tham khảo. Vui lòng xác nhận bạn là dược sĩ, bác sĩ, nhân viên y tế có nhu cầu tìm hiểu về sản phẩm này

Hoạt chất: Terbutalin sulfat 1,5mg, Guaifenesin 66,5mg

Công dụng: Điều trị ho do hen phế quản, viêm phế quản, khí phế thủng, giãn phế quản.

Đối tượng sử dụng: Trẻ em và người lớn

Hình thức: Hộp 1 lọ x 60ml.

Thương hiệu: Hataphar

Nơi sản xuất: La Khê - Hà Đông - Hà Nội Việt Nam

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Công thức bào chế: Terbutalin sulfat 1,5mg, Guaifenesin 66,5mg
Tá dược: Natri citrat, acid citric, gôm arabic, glycerin, nipagin, nipasol, natri Saccarin, đường trắng, bột hương vị dâu, nước tinh khiết).

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
- Ho do hen phế quản, viêm phế quản, khí phế thủng, giãn phế quản.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
- Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc và các thuốc giống thần kinh giao cảm khác.

Liều dùng
Người lớn: Uống 10-15ml (2-3 muỗng cà phê) 2-3 lần/ ngày.
Trẻ em:
- Từ 7-15 tuổi: Uống 5-10ml (1-2 muỗng cà phê) 2-3 lần /ngày.
- Từ 3-6 tuổi: Uống 2,5 -5ml (1/2-1 muỗng cà phê) 2-3 lần/ngày.
- Dưới 3 tuổi: Uống 2,5ml (1/2muỗng cà phê) 2-3 lần/ngày.

Tác dụng phụ
- Thường gặp: Tim mạch (tăng nhịp tim, thay đổi huyết áp, đánh chống ngực). Thần kinh (kích động thần kinh, run cơ, chóng mặt).
- Ít gặp: Thần kinh (nhức đầu, buồn nôn, nôn; bồn chồn, khó ngủ, hoặc ngủ lịm, ngủ gà; người yếu; nóng bừng mặt, ra mồ hôi, tức ngực, co cơ, ù tai.). Da (nổi mày đay, ban da). Phổi (phù phổi). Chuyển hóa (không dung nạp glucose, tăng glucose huyết, giảm kali huyết).
- Hiếm gặp: Thần kinh (cơn co giật, quá mẫn). Tim mạch (viêm mạch). Gan (tăng enzym gan).
Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Thận trọng khi dùng terbutalin để làm giảm cơn co tử cung trong dọa đẻ non vì chính nhà sản xuất đã khuyến cáo không nên dùng do có nhiều tai biến. Cần thận trọng khi dùng terbutalin sulfat cho người bị đái tháo đường, cường giáp; có tiền sử co giật, bệnh tim, kể cả thiếu máu cơ tim và loạn nhịp tim; cao huyết áp. Cần lưu ý các nhà thể thao là thuốc là thuốc này có thể làm phản ứng dương tính khi dùng làm test chống doping.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Không dùng thuốc đồng thời với thuốc kích thích giao cảm, vì khả năng làm tai biến trên hệ tim mạch. Tuy nhiên, khí dung thuốc kích thích giao cảm (làm giãn phế quản), có thể được dùng để làm mất co thắt phế quản cấp, ở người bệnh vẫn đang dùng terbutalin uống kéo dài.
- Không dùng đồng thời với dẫn chất của theophylin.
- Thuốc ức chế MAO hoặc thuốc chống trầm cảm 3 vòng làm tăng tác hại trên hệ tim mạch khi phối hợp terbutalin. Do đó, khi cần phối hợp, phải hết sức thận trọng.
- Halothan: Trong các can thiệp ngoại khoa, khi phối hợp có thể gây đờ tử cung với nguy cơ xuất huyết ngoài ra, có thể gây nguy cơ rối loạn nhịp thất nặng.

Bảo quản: Nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C

Đóng gói: Hộp 1 lọ x 60ml

Thương hiệu: Hataphar

Nơi sản xuất: La Khê - Hà Đông - Hà Nội Việt Nam

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.