Axcel Diphenhydramine Paediatric Syrup (Chai 60ml)

: P19761

26.500 VND

Mua hàng và tích  795 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Diphenhydramin HCl 7mg, Ammonium chloride67.5mg

Công dụng: Giảm ho, giảm viêm mũi dị ứng và viêm phế quản dị ứng

Hình thức: Si rô

Thương hiệu: Kotra Pharma

Nơi sản xuất: Kotra Pharma (Malaysia)

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Mỗi 5 ml chứa
Hoạt chất:
Diphenhydramine HCl 7mg
Ammonium chloride 67,5mg

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Giảm ho, giảm viêm mũi dị ứng và viêm phế quản dị ứng

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Chống chỉ định cho những bệnh nhân mẫn cảm với thuốc và các thuốc kháng histamin, bệnh nhân đang dùng thuốc IMAO, bệnh nhân suy gan hoặc suy thận

Liều dùng
Sử dụng cách nhau 4-6 tiếng
Trẻ em 2-5 tuổi: 5ml/lần, không vượt quá 40ml/ngày
Trẻ em 6-12 tuổi: 5-10ml/lần, không vượt quá 60ml/ngày
Trẻ em trên 12 tuổi: 10-20ml/lần, không vượt quá 120ml/ngày

Tác dụng phụ
Tác dụng không mong muốn hay gặp nhất là gây buồn ngủ, giảm khả năng tập trung, uể oải, chóng mặt, hạ huyết áp, nhược cơ. Các tác dụng không mong muốn khác bao gồm rối loạn tiêu hoá như buồn nôn, nôn, tiêu chảy hay táo bón, đau bụng, đau thượng vị. Có thể gặp đau đầu, nhìn mờ, ù tai, chán ăn, bí đái, khô miệng, kích thích, ảo giác, mất điều hoà vận động. Liều cao có thể dẫn đến động kinh. Do thuốc có chứa muối ammonium nên có thể gây kích ứng niêm mạc dạ dày, gây buồn nôn và nôn, đặc biệt là khi sử dụng liều cao.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
Thuốc có thể gây buồn ngủ, do đó ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc. Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân bị glôcôm góc hẹp, tiền sử hen phế quản, cường giáp trạng, bệnh tim mạch và phì đại tuyến tiền liệt, loét dạ dày, hẹp môn vị, hẹp cổ túi mật, bệnh nhân bị thiếu glucose-6-phosphate.
Trẻ sơ sinh/trẻ đẻ non: Không dùng cho trẻ sơ sinh hay trẻ đẻ non do các bệnh nhân này tăng khả năng nhạy cảm với các tác dụng kháng muscarin của thuốc.
Sử dụng cho mang thai và cho con bú:
Không khuyến cáo dùng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú
Tác động trên khả năng lái xe và vận hành máy móc:
Thuốc có thể gây buồn ngủ, do đó ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
Tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương có thể tăng khi dùng đồng thời thuốc kháng histamin với các thuốc ức chế hệ thần kinh trung ương khác gồm barbiturat, thuốc an thần và rượu. Thuốc ức chế monoamin oxydase (IMAO) kéo dài và làm tăng tác dụng kháng cholinergic của thuốc kháng histamin. Chống chỉ định thuốc kháng histamin ở người đang dùng thuốc IMAO

Bảo quản: Bảo quản trong bao bì kín ở nhiệt độ dưới 300C, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 1 chai 60ml

Thương hiệu: Kotra Pharma

Nơi sản xuất: Kotra Pharma (Malaysia)

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.