Agi-Bromhexine 8mg (10 vỉ x 20 viên/hộp)

: P14795

38.000 đ

Mua hàng và tích 1.140 điểm thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất:Bromhexin hydroclorid 8mg

Công dụng: Điều trị các tình trạng viêm đường hô hấp, viêm phế quãn cấp và mãn. 

Đối tượng sử dụng: Trẻ em từ 2 tuổi 

Hình thức:Viên nang cứng

Thương hiệu:Agipharm

Nơi sản xuất:Chi Nhánh Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Agimexpharm

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ.

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 đ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 đ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Hoạt chất
- Bromhexin hydroclorid 8mg

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?) 
Bệnh đường hô hấp tăng tiết đàm & khó long đàm như viêm phế quản cấp & mãn, các dạng bệnh phổi tắc nghẽn mãn, viêm hô hấp mãn, bụi phổi, giãn phế quản.

Chống chỉ định  (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Quá mẫn với thành phần thuốc. Phụ nữ có thai

Liều dùng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Cách dùng: Uống thuốc ngay sau khi ăn.
- Liều dùng:
+ Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: uống 8mg x 3 lần/ ngày.
+ Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống 4mg x 3 lần/ ngày.
+ Trẻ em 2 - 6 tuổi: uống  4mg x 2 lần/ ngày.

Tác dụng phụ
- Đau dạ dày, buồn nôn, nôn và rối loạn tiêu hóa, khô miệng.
- Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng  (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Trong khi dùng Bromhexin cần tránh phối hợp với thuốc ho vì có nguy cơ ứ đọng đờm ở đường hô hấp.
- Bệnh nhân bị hen, vì Bromhexin có thể gây co thắt phế quản ở một số người dễ mẫn cảm.
- Bệnh nhân suy gan, suy thận nặng.
- Bệnh nhân suy nhược, thể trạng yếu không có khả năng khạc đờm.
- Bệnh nhân có tiền sử loét dạ dày.
- Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
- Thận trọng khi lái xe và vận hành máy móc.

Tương Tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Dùng phối hợp Bromhexin với kháng sinh làm tăng nồng độ kháng sinh vào mô phổi và phế quản nên được dùng phối hợp kháng sinh trong điều trị nhiễm khuẩn hô hấp.
- Tránh kết hợp với các thuốc chống ho hoặc thuốc giảm tiết dịch phế quản kiểu atropin.  

Bảo quản: Tránh ánh sáng trực tiếp, nhiệt độ không quá 30oc, bảo quản trong bao bì kín.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 20 viên

Thương hiệu: Agipharm

Nơi sản xuất: Chi Nhánh Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Agimexpharm  

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.