Acetylcystein 200 Imexpharm (10 vỉ x 10 viên)

: P17315

117.000 VND

Mua hàng và tích  3.510 Điểm  thành viên
  • Quà tặng sinh nhật
  • Mua sản phẩm thứ 2 giá 1k
  • Sản phẩm giảm giá đến 50%
  • Ưu đãi bất ngờ, thiết kế riêng cho từng thành viên
  • Quà tặng nâng hạng VIP
  • Tích điểm đến 6% cho khách hàng VIP

Hoạt chất: Acetylcysteine

Công dụng: Điều trị các bệnh lý đường hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.

Đối tượng sử dụng: Người lớn/ trẻ em trên 2 tuổi

Hình thức: Viên nang cứng

Thương hiệu: Imexpharm

Nơi sản xuất: Việt Nam

*Thuốc chỉ dùng theo đơn của bác sĩ

Xem các nhà thuốc còn hàng

Các hình thức giao hàng

star-iconFreeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ

GHN

Ahamove

Miễn phí vận chuyển cho đơn hàng từ 300.000 VNĐ.

Thuốc tốt giá rẻ, nếu không rẻ, hoàn tiền chênh lệch.

Tích lũy điểm thưởng và sử dụng điểm cho mọi giao dịch.

Thành phần
Acetylcysteine 200mg
Tá dược: Đường trắng, Mannitol, Dinatri hydrophosphat khan, Bột mùi dâu,
Aspartam, Colloidal anhydrous silica.

Chỉ định (Thuốc dùng cho bệnh gì?)
Thuốc Acetylcystein 200 mg được chỉ định dùng trong các trường hợp sau
- Điều trị các bệnh lý đường hô hấp có đờm nhầy quánh như viêm phế quản cấp và mạn.
- Dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt (mucoviscidosis) như xơ nang tuyến tụy.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)
Thuốc Acetylcystein 200 mg chống chỉ định trong các trường hợp sau
- Quá mẫn với acetylcystein hay bất kỳ thành phần nào của thuốc.
- Người có tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein).
- Trẻ em dưới 2 tuổi.

Liều dùng và cách dùng
- Dạng bào chế của viên nang cứng Acetylcystein 200mg không thích hợp sử dụng cho trẻ em từ 2 đến 6 tuổi.
- Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.
Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Tác dụng phụ
Khi sử dụng thuốc Acetylcystein 200 mg bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).
Thường gặp, ADR > 1/100
- Buồn nôn, nôn.
Ít gặp, 1/1000 < ADR < 1/100
- Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay.
Hiếm gặp, ADR < 1/1000
- Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt, rét run.
Hướng dẫn cách xử trí ADR
- Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

Thận trọng (Những lưu ý khi dùng thuốc)
- Cần giám sát chặt chẽ người có tiền sử dị ứng vì có nguy cơ phát hen.
- Nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol (thuốc beta-2 adrenergic chọn lọc, tác dụng ngắn) hoặc ipratropium (thuốc kháng muscarin) và phải ngừng sử dụng acetylcystein.
- Khi điều trị với acetylcystein, có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.
Sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú:
- Phụ nữ có thai: Thuốc dùng được cho phụ nữ có thai.
- Phụ nữ cho con bú: Thuốc dùng được cho phụ nữ đang cho con bú.
Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng lái xe, vận hành máy móc
- Thuốc không ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc (Những lưu ý khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc thuốc khác)
- Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy - hóa.
- Không được dùng đồng thời các thuốc ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcystein.

Bảo quản: Nhiệt độ dưới 30°C, tránh ẩm và ánh sáng

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên

Thương hiệu: Imexpharm

Nơi sản xuất: Việt Nam

Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng thuốc phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.
Vui lòng đọc kĩ thông tin chi tiết ở tờ rơi bên trong hộp sản phẩm.

 

Cẩm nang mua sắm

Hãy đón đọc cẩm nang mua sắm của Pharmacity, lên danh sách mua sắm thả ga, không lo về giá.